วิธีทำขนมชั้นสีสันชวนกิน : ส่งเสริมอาชีพทำขนมขาย

 

วัตถุดิบที่ต้องเตรียม

1. แป้งขนมชั้น  (แป้งเท้ายายม่อม,  แป้งข้าวจ้าว,  แป้งมันสำปะหลัง)   6  ถ้วยตวง

2.  น้ำตาลทราย                             6    ขีด

3.  กะทิสด หรือกะทิแบบกล่อง    4  ถ้วยตวง

4.  น้ำเปล่า                                     4  ถ้วยตวง

5.  สีผสมอาหาร    เลือกตามความสนใจ  (สีแดง,  สีเขียว สีเหลืองและสีต่าง ๆ)

****  ส่วนใหญ่คนจะชอบสีแดงเวลาผสมในแป้งขนมชั้น  ใส่สีแดงพองามได้สีชมพู/บานเย็น/หรือแดงตามปริมาณ**** ชวนให้น่ากิน

6. สารแต่งกลิ่น  (มีอยู่ 3  แบบที่เหมาะสำหรับทำขนมชั้น  คือ  กลิ่นมะพร้าว, กลิ่นนม, กลิ่นใบเตย)

 

 

 

อุปกรณ์

- ถาด/ภาชนะรูป 4 เหลี่ยม  ถ้าน้ำมันเล็กน้อย

- หม้อสำหรับนึ่ง

 

วิธีทำ

1. นำแป้งที่เตรียมไว้แบ่งออกเป็น 2  หม้อ  เพื่อแบ่งสีชั้นขนม  สีแรกใช้สีตามความต้องการ  อีกหม้อทำสีขาวคือไม่เติมสีใด ๆ เพราะสีของแป้งเป็นสีขาวหรือเติมสีตามต้องการก็ได้  ใส่สารแต่งกลิ่นตามใจชอบ

2.  นำน้ำตาลทรายแบ่งใส่หม้อผสมทั้ง 2  หม้อละ 3  ขีด  และน้ำกะทิ  แบ่งใส่เท่าๆ กัน  เทนำไปเตยที่เตรียมใส่ในหม้อที่ต้องการแต่งสีเขียว  ส่วนอีกหม้อใช้น้ำเปล่าผสม  คนให้น้ำตาล  แป้ง  และน้ำให้ละลายเป็นเนื้อเดียวกัน  อย่าให้แป้งเป็นตัว  เพราะเวลานึ่งจะเป็นจุดแข็ง ๆ  ไม่สม่ำเสมอกัน ไม่อร่อย

3.  นำถาดที่จะนึ่งมาทาน้ำมันพืชเพื่อไม่ให้ขนมติดถาดและทำให้ขนมมันเงา

4.  นึ่งถาดสำหรับเทขนมชั้นให้ร้อน  เทชั้นแรก  ใช้เวลานึ่งประมาณ 5 – 7 นาที  เมื่อสุกเทอีกชั้นลงไปใช้เวลานึ่งเท่าเดิมคือ 5  - 7 นาที  ทำแบบนี้จนครบชั้นที่ต้องการ

5. เมื่อครบชั้นสุดท้ายใช้เวลานึ่งประมาณ 5 – 7 นาทีตามเดิม  จากนั้นเปิดฝา ยกลงมาพึ่งรอให้เย็น ตัดแบ่งเป็นชิ้นพอคำ  เท่านี้ก็เสร็จขั้นตอนการทำขนมชั้น   

สำหรับการขนมชั้นนิยมทำ 7  ชั้น  9  ชั้น เนื่องจากเป็นเลขมงคลตามเชื่อของไทย

 

 

***หมายเหตุ***

ในการทำขนมชั้น  สิ่งจำเป็นอย่างยิ่ง  คือ  หม้อสำหรับนึ่งต้องร้อนได้ที่แล้วจึงเทชั้นแรกลงไปในถาดสำหรับนึ่งเพื่อให้แป้งสุกเรียบเนียน

 

 

การคิดราคาต้นทุน และการขาย

 

ในการขายถ้าตั้งราคาชิ้นละ 5  บาท

ขนมชั้น ตัด 6  แถว จะได้  36  ชิ้น  ขายชิ้นละ  5  บาท  จะได้เงิน 180  บาท

 

ต้นทุน 

1.น้ำตาลประมาณ  13 – 15  บาท  ตามอัตราที่ใช้

2.แป้งสำเร็จรูป  ราคาอยู่ที่ 38  บาท  ถ้าผสมเองประมาณ 30  กว่าบาทต่อกิโล  ซึ่งในการใช้ประมาณ 6  ถ้วย  น่าจะสัก 7  ขีด

3. กะทิ  กิโลละ 50 – 60  บาท  ใช้ประมาณครึ่งกิโล

 

ต้นทุนทั้งหมดประมาณ 80  กว่าบาทต่อถาด  ถ้าหากซื้อมะพร้าวลูกจะทำให้ต้นทุนต่ำลงอีก

ในการผลิตยังจะต้องบวกค่าไฟหรือค่าแก๊ส  สำหรับคนมีพื้นที่  ใช้ฟื้นทำขนมค่าใช้จ่ายด้านนี้ก็จะลดลงอีกเช่นกัน

ในการทำขนมชั้นมีขั้นตอนไม่ยุ่งยาก  แต่จะทำขายจำเป็นที่จะต้องคำนวณการตั้งราคาให้ดี  เพราะขายแพงไปไม่จูงใจคนซื้อ  คิดราคาขายก็ควรจะสมเหตุสมผล  ส่วนรสชาติและสูตรก็ควรทำให้เต็มที่ใช้ของดี  กะทิดีสดใหม่จึงจะให้ขนมอร่อย  

 

 

เขียน  วันที่ 12  พฤศจิกายน  2557

ผู้เขียน  นิวแนวดอทเน็ต 

 

 

แหล่งสร้างสรรค์การเรียนรู้  ส่งเสริมอาชีพเพื่อสังคม